Útflutningur á húsbúnaðariðnaði gengur vel

fréttir_1

Skrifstofa viðskiptafulltrúa Bandaríkjanna (USTR) gaf út yfirlýsingu þar sem tilkynnt var um undanþágur frá tollum á 352 hlutum sem fluttir eru inn frá Kína fyrir tímabilið 12. október 2021 til 31. desember 2022. Undanþegnu vörurnar innihalda sveigjanlegar hornstapplokur úr járni, færanlegar eldhúsáhöld utandyra,

vírgrill, eldhús- og borðáhöld úr stáli, skrúfutjakkar og skæratjakkar, öryggisstýringar fyrir gaskveikju osfrv. Margir flokkar vélbúnaðar fyrir heimili.

Sumir sérfræðingar telja að þetta sé góð byrjun, sem gagnist framleiðendum og neytendum 352 vara, þar á meðal tengdum heimilis- og vélbúnaðarvörum, sem og framleiðendum og neytendum í aðfangakeðjunni og neyslukeðjunni, en hvetur óbeint til annarra sem búast við undanþágum.vöru og aðfangakeðju.

Iðnaðarfyrirtæki telja almennt að þessi aðlögun muni hafa ákveðin jákvæð áhrif á framtíðarþróun útflutningsfyrirtækja fyrir heimilisbúnað, en halda samt varlega bjartsýnu viðhorfi.Yfirmaður leiðandi heimilisinnréttingafyrirtækis telur að þessi tollfrelsi sé framhald og staðfesting á fyrirhugaðri endurundanþágu tolla á 549 kínverskum innfluttum vörum í október á síðasta ári.Það eru ekki margar atvinnugreinar sem koma við sögu og beinn ávinningur er ekki mikill.Þessi tollafrelsi sýnir þó að minnsta kosti að viðskiptastaðan hefur ekki versnað frekar heldur er hún að breytast í jákvæða átt sem hefur skapað traust á greininni og er til þess fallið að þróast í framtíðinni..

Viðeigandi skráð fyrirtæki í greininni svöruðu einnig opinberlega við tollundanþágunni.Superstar Technology sagði að skrifstofa viðskiptafulltrúa Bandaríkjanna tilkynnti 352 hluti fyrir síðustu framlengingu undanþágutímabilsins.Þar á meðal nær Superstar Technology aðallega til heimilisnota eins og skápa, hattahillur, hattakróka, festingar og þess háttar;LED ljósker vinnulampar;sérstakar vörur eins og rafmagns borði;litlar ryksugu o.s.frv. Þar sem um ræðir tímabilið frá 12. október 2021 til 31. desember 2022 er gert ráð fyrir að það hafi engin áhrif á afkomuspá félagsins fyrir árið 2021, en mun hafa ákveðin jákvæð áhrif á rekstur félagsins árið 2022 .

fréttir

Samkvæmt útgefnum tollundanþágulista mat Tongrun Equipment upphaflega að nú væri flokkur málmklæðningar á tollundanþágulistanum.Söludeild og tæknideild fyrirtækisins eru að túlka upplýsingar listans og munu þær staðfesta enn frekar umfang tollaundanþágulistans við bandaríska viðskiptavini.Tongrun undirbýr útflutningsverðlagningaraðferðina til að vera FOB-verð, þannig að þessi tollfrelsi hefur engin veruleg hagnaðaráhrif á vörur sem hafa verið fluttar út síðan 12. október 2021. Ef það eru vörur á listanum yfir tollaundanþágur í framtíðinni, mun það koma sér vel. til þróunar á Bandaríkjamarkaði í framtíðinni.


Birtingartími: 10. ágúst 2022